เคนยาแบ่งออกเป็น 290 เขตเลือกตั้ง โดยแต่ละเขตมีสมาชิกรัฐสภา (MP) ซึ่งได้รับเลือกในระหว่างการเลือกตั้งทั่วไป ส.ส. คือสมาชิกสภาแห่งชาติซึ่งเป็นตัวแทนของ 290 ใน XNUMX เขตเลือกตั้ง บทบาทสำคัญของสมาชิกรัฐสภาคือการเป็นตัวแทน การออกกฎหมาย และการกำกับดูแล
นี่คือสมาชิกรัฐสภาในเคนยาที่ให้บริการตั้งแต่ปี 2022 ถึง 2027
No. | เลือกตั้ง | MP |
มอมบาซา เคาน์ตี้ ส.ส | ||
1. | Changamwe | ชิมบวา โอมาร์ มวินยี |
2. | จอมวู | บาดี บาดี ทวาลิบ |
3. | Kisauni | เบดซิมบ้า ราชิด จูมา |
4. | Nyali | โมฮาเหม็ด โมฮาเหม็ด อาลี |
5. | ลิโคนี | มโบโก มิชิ จูมา คามิซี |
6. | Mvita | มาเคเล่ โมฮาเหม็ด ซูด |
ส.ส.เขตควาเล | ||
7. | มซัมเวนี | บาเดอร์ ซาลิม ไฟซาล |
9. | ลุงกาลุง | มังกาเล มังกา ชิโฟโรโมโด |
9. | มาตูก้า | คัสซิม ซาวา ทันดาซา |
10. | คินันโกะ | ซามูเอล กอนซี ไร |
ส.ส.เขตคิลิฟี | ||
11. | คิลิฟีเหนือ | โอเว่น ยาบาย่า |
12. | คิลิฟีใต้ | ริชาร์ด เคน ชองอา |
13. | คาโลเลนี่ | พอล คาฮินดี คาทาน่า |
14. | ระบาย | แอนโธนี่ เคงก้า มูเป้ |
15. | ทั้งหมด | ชาโร เคนเนธ คาซุนกู ตุงกูเล |
16. | Malindi | อมินา ลอร่า มเนียซี |
17. | มาการินี | แฮร์ริสัน การามา คอมเบ |
ส.ส.เขตแม่น้ำทานา | ||
18. | Garsen | อาลี วาริโอ กูโย |
19. | กาโล | Buya Hiribae กล่าวว่า |
20. | บุระ | ยาคุบดูโบคุโน |
ส.ส.เขตละมุ | ||
21. | ลามูตะวันออก | Ruweida Mohamed Obo |
22. | ลามู เวสต์ | มูทามะ สแตนลีย์ มูอิรูริ |
ส.ส.ไททาทาเวทาเคาน์ตี้ | ||
23. | Taveta | จอห์น โอคาโน บีไวร์ |
24. | Wundanyi | ดันสัน มวาชาโก มวาคุโวนา |
25. | Mwatate | ปีเตอร์ เอ็มโบโก เชค |
26. | Voi | คามิส โชเม อับดี |
ส.ส.เขตการิสสา | ||
27. | เมืองการิสสา | โมฮัมเหม็ด เดโคว |
28. | บาลัมบาลา | อับดี โอมาร์ ชูรี |
29. | แลคเดร่า | อับดิกาดีร์ ฮุสเซน โมฮาเหม็ด |
30. | ดาดับ | เราะห์ มาลิม |
31. | ฟาฟี | เราะห์ ซาลาห์ ยาคุบ |
32. | ไอจาร | อับดี อาลี อับดี |
33. | วชิรเหนือ | อิบราฮิม อับดี ซานีย์ |
34. | วาจิรตะวันออก | เอเดน ดาวดี โมฮาเหม็ด |
ส.ว.เขต | ||
35. | ตาร์บาจ | ฮุสเซน อับดี แบร์ |
36. | วาจิรเวส | ยุสซุฟ โมฮาเหม็ด ฟาราห์ |
37. | เอลดาส | อาดาน คีย์นาน เวห์ลีเย |
38. | วาจิรใต้ | โมฮาเหม็ด เอเดน อาโดว์ |
ส.ส.เทศมณฑลแมนเดรา | ||
39. | แมนเดรา เวสต์ | อาดัน ฮายี ยูซุฟ |
40. | บานิสสา | คูโลว์ มาลิม ฮัสซัน |
41. | มันเดราเหนือ | บาชีร์ ชีค อับดุลลาฮี |
42. | แมนเดราใต้ | อับดุล อิบราฮิม ฮาโร |
43. | แมนเดราตะวันออก | ฮุสเซนเวย์ตัน โมฮาเหม็ด อับดิราห์มาน |
44. | ลาฟี่ | โมฮาเหม็ด อับดี อับดิราห์มาน |
ส. ส. มาร์ซาบิตเคาน์ตี้ | ||
45. | Moyale | กูโย วาโค จัลเดซา |
46. | หอเหนือ | อัดเฮ วาริโอ กูโย |
47. | Saku | ดีโด้ อาลี ราโซ |
สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร Isiolo County | ||
48. | ไลซามิส | โจเซฟ เล็กคูตัน |
49. | อิสิโอโล นอร์ธ | โจเซฟ ซามาล ลมวา |
50. | อิสิโอโล เซาท์ | บีดู โมฮาเหม็ด ทูบี |
ส.ส.เขตเมรุ | ||
51. | Igembe ใต้ | จอห์น พอล มวิริจิ |
52. | อิเกมเบ เซ็นทรัล | คิอิลี ดาเนียล การิโธ่ |
53. | Igembe เหนือ | Julius Taitumu M'Anaiba |
54. | ไทกาเนีย เวสต์ | จอห์น คันยูเทีย มูตุงกา |
55. | ไทกาเนียตะวันออก | ลอว์เรนซ์ เอ็มปูรู อาบูรี |
56. | อิเมนติเหนือ | ราฮิม ดาวูด อับดุล |
57. | บูริ | รินดิกิรี มูกัมบิ มูร์วิทาเนีย |
58. | อิเมนติกลาง | โมเสส งูชิเน คิริมา |
59. | อิเมนตีใต้ | ดร.แชดรัค มวิติ อิธินจิ |
ธรรกานิธิมณฑล ส.ส | ||
60. | มาอารา | ยาเพชร มิริติ กะเรเก |
61. | ชูก้า-อิกัมบังออมเบ | ปาทริค มูเนเน่ เอ็นวิก้า |
62. | ธารากา | จอร์จ จิตองกา มูรูการา |
ส.ส.เขตเอ็มบู | ||
63. | มัญญัตตา | จอห์น จิตองกา มวานิกิ |
64. | รันเยนเยส | อีริก มูชางกี เอ็นจีรู |
65. | เอ็มบีเร เซาท์ | เบอร์นาร์ด มูริยูกิ เนบาร์ต |
66. | Mbeere เหนือ | เจฟฟรีย์ คาริอูกิคิริงก้า |
ส.ส.เทศมณฑลคิทุย | ||
67. | มวิงกีเหนือ | พอล มูซีมี เอ็นเซงกู |
68. | มวิงกี เวสต์ | ชาลส์ งูสยา งูนา |
69. | มวิงกี เซ็นทรัล | กิเดียน มูเทมิ มูยุงี |
70. | คิทุย เวสต์ | อีดิธ เวธี นีนเซ |
71. | กิทุยชนบท | ดาวิด มวาลิกา เอ็มโบนี |
72. | คิทุย เซ็นทรัล | มาคาลี เบนสัน มูลู |
73. | กิทุย อีสต์ | นิมโรด มบิทูกา มไบ |
74. | คิทุย เซาท์ | เรเชล คากิ นยาไม |
ส.ส.เขตมาชาคอส | ||
75. | มาซิงก้า | โจชัว มบิติ มูตัว |
76. | ยถา | โรเบิร์ต งุย เบซิล |
77. | คังกุนโด | ฟาเบียน กียุล มูลี |
78. | มาตุงกูลู | สตีเฟน มูทินดา ล่อ |
79. | กะทิ | โรเบิร์ต เอ็มบุย |
80. | มาโวโกะ | แพทริก มาเกา คิงโอลา |
81. | มาชาคอสทาวน์ | Caleb Mutiso ล่อ |
82. | มวาลา | วินเซนต์ มุสโยกา มูเซา |
ส.ส.เขตมาคุเอนิ | ||
83. | เอ็มบูนี่ | อีราสตุส คีวาซู เอ็นซิโอกา |
84. | กิโลเมตร | ธูเดอุส คิทัว นาซเบีย |
85. | ไคติ | โจชัว กิวินดา คิมิลู |
86. | Makueni | ซูซาน เอ็นดูงเก คิมบา |
87. | คิบเวซี เวสต์ | เอคโคมัส เวงกี มูทูส |
88. | Kibwei ตะวันออก | เจสสิก้า เอ็นดูคู กิโกะ |
ส.ส. Nyandarua County | ||
89. | กินน๊อป | ธูกู แซคชารี ควินยา |
90. | คิปิปิริ | มูเฮียวันจิคุ |
91. | โอลคาลู | เคียราโฮ เดวิด นูกูนา |
92. | โอลจอรอค | ไมเคิล มวังกี มูชิรา |
93. | นดารากวา | จอร์จ เอ็น กาชากัว |
ส.ส.เขตไนย์รี | ||
94. | เตตู | เจฟฟรีย์ วันเดโต มวังกี |
95. | คีนี่ | อันโตนี เอ็นโจโรเก ไวไนนา |
96. | มถิรา | อีริค มวังกี คาฮูกู |
97. | Othaya | มิเชล วัมบูกู ไวไนนา |
98. | มูคูเรวีนี | คากูเคีย จอห์น ฟิลิป |
99. | เมืองเนียรี | ดันแคน ไมน่า มาเธนจ์ |
ส.ส.เขตคิรินยากะ | ||
100. | Mwea | มารี เมนกิ |
101. | กิชูกู | โรเบิร์ต กิชิมู กิทินจิ |
102. | นเดีย | จอร์จ มาชาเรีย คาริยูกิ |
103. | คิรินยากะเซ็นทรัล | โจเซฟ กาโชกิ กีตารี |
ส.ส. Murang'a County | ||
104. | Kangema | ปีเตอร์ อิรุงกู คิฮูงิ |
105. | มาธิโอยา | เอ็ดวิน มูโก กิชูกิ |
106. | คิฮารุ | ซัมซง เอ็นดินดี เนียวโร |
107. | คิกุโมะ | โจเซฟ กาเมา มุนโยโร |
108. | มาราคาวา | มารีย์ วาเมา ไวธีรา |
109. | กันดารา | เชเก นูกูนา |
110. | กาตังกา | วากิลี เอ็ดเวิร์ด มูริว |
ส.ส.เขตเคียมบู | ||
111. | กาตุนดูใต้ | กาเบรียล กาทูกา คากอมเบ |
112. | กาตุนดูเหนือ | เอไลจาห์ เอ็นจอร์ เอ็นโจโรเก้ |
113. | Juja | จอร์จ คิมบูรี นัดกู |
114. | เมืองธิกา | อลิซ วัมบุย อังอา |
115. | Ruiru | ซีโมน อังอา กิงการา |
116. | Githunguri | Gathoni Wamuchomba |
117. | Kiambu | จอห์น มาชัว ไวธากา |
118. | เคียมบ้า | จอห์น นูกูนา วันจิกุ |
119. | คาเบเต้ | เจมส์ กิธัว กาเมา วามากูกูรู |
120. | Kikuyu | แอนโธนี กิมานี อิชุงวาห์ |
121. | Limuru | จอห์น คีรากู เชจ |
122. | ลารี่ | โจเซฟ เอ็มบูรู กาฮังการา |
ส. ส. Turkana เคาน์ตี้ | ||
123. | Turkana เหนือ | พอล เอกวอม นาบูอิน |
124. | Turkana ตะวันตก | ดาเนียล เอปูโย นานอก |
125. | ทูร์กานา เซ็นทรัล | โจเซฟ นามูอาร์ เอมาเท |
126. | ลอยมา | โปรตัส เอเวสิต อาคูจา |
127. | ทูร์กานาใต้ | จอห์น อาริโก นาโมอิท |
128. | ทูร์กานาตะวันออก | นิโคลัส นิกอร์ นิกสัน |
ส.ส. West Pokot County | ||
129. | Kapenguria | แซมเวล โมโรโต ชูเมล |
130. | ซิกอร์ | ปีเตอร์ โลจักกะพงษ์ |
131. | คาเชลิบา | ไททัส โลตี |
132. | โปก๊อตใต้ | เดวิด โพซิง |
ส.ส.เขตซัมบูรู | ||
133. | ซัมบูรู เวสต์ | โจเซฟิน ไนซูลา เลซูดา |
134. | ซัมบูรูเหนือ | โดมินิก เอลี เลติพิลา |
135. | ซัมบูรูตะวันออก | แจ็คสัน เลคูมอนทาเร เลนทอยโยนี |
สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรทรานส์ Nzoia เคาน์ตี้ | ||
136. | ขวัญซ่า | เฟอร์ดินานด์ เควิน วานโยนี่ |
137. | เอนเดเบส | โรเบิร์ต ปูโคเซ่ |
138. | ซาโบติ | คาเลบ อมิซี ลูไย |
139. | คิมินี่ | มอริซ คาไค บิเซา |
140. | เชอแรงกานี | แพทริก ซิมิยู บาราซา |
Uasin Gishu County ส.ส | ||
141. | ถั่วเหลือง | เดวิด คิปลากัต |
142. | กังหัน | เจเน็ต เจปเคมโบย ซิเตียเนอี |
143. | มอยเบน | ฟิลิส เจปเคโมอิ บาร์ทู |
144. | ไอนาบก้อย | คิโปรโน แซมเวล เชปคองกา |
145. | แคปเสริฐ | ออสการ์ คิปชุมบา ซูดี |
146. | เคส | จูเลียส คิปเล็ตติง รุตโต |
Elgeyo Marakwet ส.ส. เคาน์ตี้ | ||
147. | มรัคเวศน์ตะวันออก | เดวิด คองโกโก โบเวน |
148. | มรัคเวศน์ตะวันตก | ทิโมธี คิปชุมบา โทรอยทิช |
149. | เคอิโงะเหนือ | อดัมส์ กิปซาไน โคเรียร์ |
150. | เคโยะ เซาท์ | กิเดียน คิไมโย คิปโคเอช |
Nandi เคาน์ตี้ ส.ส | ||
151. | ทินเดอเรต | จูเลียส เมลี กิบบิวอต |
152. | อัลได | มาริแอนน์ เจเบ็ต คิตานี |
153. | Nandi Hills | เบอร์นาร์ด คิบอร์ คิตูร์ |
154. | เชสุเมอิ | พอล คิบิชี บีเอโก |
155. | เอมเกวน | จอสเซส คิปทู คอสเกย์ |
156. | โมซอป | อับราฮัม คิปซัง เคอร์วา |
ส.ส.เขตบาริงโก | ||
157. | เตี้ย | วิลเลี่ยม คำเกตุกษิตย์ |
158. | บาริงโกเหนือ | โจเซฟ มากิลัป คิปกอรอส |
159. | บาริงโกเซ็นทรัล | โจชัว เชพเยกอน แคนดี |
160. | บาริงโกใต้ | ชาลส์ คามูเรน |
161. | โมโกทิโอ | รูเบน คิโบเร็ก คิปงอร์ |
162. | Eldama Ravine | มูซา เชรูติช เซอร์มา |
ส.ส. Laikipia County | ||
163. | ไลกิเปียตะวันตก | สตีเฟน วชิระการี |
164. | ไลกิเปียตะวันออก | เฟสตุส มวังกิ คูนจูรี |
165. | ลายกิเปียเหนือ | ซาราห์ พอลตา โคเร |
ส.ส.เขตนาคูรู | ||
166. | Molo | ฟรานซิส คูเรีย กิมานี |
167. | Njoro | การกุศล Kathambi Chepkwony |
168. | Naivasha | เจย์น วันจิรู เนเยรี |
169. | Gilgil | มาร์ธา วังการี วรรณจิรา |
170. | คุเรซอยใต้ | โจเซฟ คิปโคเก โทนุย |
171. | คุเรซอยเหนือ | มูไต อัลเฟรด คิโปรโน |
172. | ซูบูเคีย | ซามูเอล คินูเธีย กาโชเบ |
173. | Rongai | พอล เชบอร์ |
174. | บาฮาติ | ไอรีน โจกี มเรมโบ |
175. | เมือง Nakuru ทางตะวันตก | ซัมเวล อารามา |
176. | เมือง Nakuru ตะวันออก | เดวิด กิคาเรีย |
ส.ส.เขตนานอก | ||
177. | Kilgoris | Julius Lekakeny และ Sunkuli |
178. | เอมูรัว ดิเคียร์ | โยฮานา หงเอโน คิปเยกอน |
179. | นากเหนือ | อักเนส มันแตน ปาเรโย |
180. | นร็อกตะวันออก | เลมันเกน อารามัต |
181. | นารกใต้ | โอเล่ นตูตู กิติไล |
182. | นาร็อคเวสต์ | กาเบรียล โกชาล ตองโกโย |
ส.ส.เขตคาจิอาโด | ||
183. | คาจิอาโดเหนือ | โอเนสมุส เอ็นโกโย งูโร |
184. | คาจิอาโด เซ็นทรัล | เอลียาห์ เมมูซี แคนโชรี |
185. | คาจิอาโดตะวันออก | กาคูทามีไมฮามิซี |
186. | คาจิอาโด เวสต์ | ซุนคูเอีย จอร์จ ริซ่า |
187. | คาจิอาโด เซาท์ | ปาราชินา ซามูเอล ซาคิมบา |
ส.ส.เขตเคริโค | ||
188. | คิปเคเลียนตะวันออก | ยอแซฟ กิมุทัย เชอโรต์ |
189. | คิปเคเลียน เวสต์ | ฮิลลารี คิปลังกัต คอสเก |
190. | ไอนาโมอิ | เบนจามิน คิปกิรุย ลางัต |
191. | บูเรติ | คิเบ็ต คิรุย โคมิงโกอิ |
192. | เบลกูท | เนลสัน โคช |
193. | ซิโกเวท/โซอิน | ผู้พิพากษาคิปซัง เคเมอิ |
ส.ส.เขตโบเม็ท | ||
194. | Sotik | ฟรานซิส คิปเยกอน อารัป ซีกี |
195. | เชปาลุงกู | วิคเตอร์ คิปเกติช โคช |
196. | โบเมต อีสต์ | ริชาร์ด คิปเคโมอิ เยกอน |
197. | โบเม็ท เซ็นทรัล | ริชาร์ด เชรุยยศ คิล |
198. | โคโนอิน | ไบรท์ตัน ลีโอนาร์ด เยกอน |
ส.ส.เขตคาคาเมกา | ||
199. | ลูการี | นบีเวดาราชานาบี |
200. | ลิคูยานิ | ผู้บริสุทธิ์ Maino Mugabe |
201. | มาลาวา | โมเสส มาลูลู อินเจนดี |
202. | ลูรัมบี | ติสฺส กมลา มุขฺวานะ |
203. | นาวาโคโล | เอ็มมานูเอล วังเว |
204. | มูเมียส เวสต์ | จอห์นสัน มันยา ไนก้า |
205. | มูเมียส อีสต์ | ปีเตอร์ คาเลอร์วา ศาลายา |
206. | มาตุงกู | ปีเตอร์ ออสการ์ นาบูลินโด |
207. | บัตเตอร์ | นิโคลัส เอส. ทินดี มวาเล |
208. | ควิศโร | คริสโตเฟอร์ อาเซกา วังยา |
209. | ชินยาลู | เฟรดริก ลูซูลี อิคานา |
210. | อิโคโลมานิ | เบอร์นาร์ด มาซากะ ชินาลี |
ส.ส.วิหิกามณฑล | ||
211. | Vihiga | คีวาย เออร์เนสต์ โอเกซี คาเกซี |
212. | ซาบาเทีย | สโลยา เคลมองต์ โลโกวา |
213. | ฮามิซี | ชาร์ลส์ กูมินี กิโมเซ |
214. | ลูอันดา | ดิ๊ก หม่องกู โอยูกิ |
215. | เอมูฮายา | มิเลมบา เยเรมีย์ ออมโบโก |
ส.ส.เทศมณฑลบุงโกมา | ||
216. | ภูเขาเอลกอน | เฟรด คาปอนดี เชเซเบ |
217. | สิริเซีย | จอห์น วาลุค โคยี |
218. | คาบูชัย | โจเซฟ ซิมิยู เวเกซา มาจิมโบ |
219. | บูมูล่า | เนลสัน แจ็ค วัมโบก้า |
220. | คันดูยี | จอห์น อ็อกวิเซีย มาคาลี |
221. | เวบายอีส | มาร์ติน เปเปล่า วานโยนี่ |
222. | เวบาย เวสต์ | ดาเนียล วันยามา สิตาติ |
223. | Kimilili | ดิดมุส เวเกซา บาราซา มูตูอา |
224. | ตองกาเรน | จอห์น ชิกาติ มูรุมบา |
ส.ส. เขต Busia | ||
225. | เทโสะเหนือ | เอ็ดเวิร์ด เคาน์ยา โอคู |
226. | เทโซใต้ | แมรี่ เอมาเอส โอทูโช |
227. | นัมบาเล่ | เจฟฟรีย์ เอเกซา มูลัญญา |
228. | มาทาโยส | เจฟฟรีย์ มาโคคา โอดังกา |
229. | บิวทูลา | โจเซฟ เอช. มาเอโร |
230. | ฟันยูลา | วิลเบอร์ฟอร์ซ โอเจียมโบ อูนโด |
231. | Budalangi | ราฟาเอล เซาตี บิตตา วันจาลา |
ส.ส.เขตสียา | ||
232. | อุเจนยา | เดวิด อูมา โอเชียง |
233. | Ugunja | เจมส์ โอปิโย วันดายี |
234. | อเลโก อูซองกา | ซามูเอล โอนุงกา อาตันดี |
235. | อัญมณี | เอลีชา โอเชียง โอเดียมโบ |
236. | บอน | กิเดียน โอจันด้า โอกอลล่า |
237. | รารีดา | พอล โอเทียนเด้ อมอลโล่ |
ส.ส.เขตคิซูมู | ||
238. | คิซูมุตะวันออก | ชาคีล อาเหม็ด ชาบีร์ อาเหม็ด |
239. | Kisumu West | Rozaah Akinyi Buyu |
240. | คิซูมู เซ็นทรัล | โจชัว โอดองโก โอรอน |
241. | Seme | เจมส์ วัมบูรา ไนอิคัล |
242. | นันโด | โอเคลโล จาเร็ด โอโดโย |
243. | Muhoroni | เจมส์ ออนยางโก โอยู |
244. | นยาคัช | โจชัว อาดูมา โอวูออร์ |
ส.ส.เทศมณฑลโฮมาเบย์ | ||
245. | กสิปุล | Charles Ong'ondo เป็น |
246. | กาบอนโด กาสิปุล | อีฟ อคินี โอบารา |
247. | คาราชุนโย | แอนดรูว์ อดิโป โอคูโอเมะ |
248. | รังเว | ลิเลียน อาเชียงโกโก |
249. | โฮมา เบย์ ทาวน์ | จอร์จ ปีเตอร์ โอปอนโด คาลูมา |
250. | นธิวา | มาร์ตินส์ ปีเตอร์ส โอวิโน |
251. | สุบาเหนือ | มิลลี่ โอเดียมโบ |
252. | ซูบาใต้ | คาโรลี โอมอนดี |
ส.ส.เขตมิโกริ | ||
253. | Rongo | อบูร์ พอล |
254. | Awendo | จอห์น วอลเตอร์ โอวิโน |
255. | สุนาอีส | จูนเน็ต โมฮาเหม็ด |
256. | สุนา เวสต์ | ปีเตอร์ ฟรานซิส มาซารา |
257. | อูริริ | มาร์ค โอกอลลา นยามิตา |
258. | นยาติเก | ทอม เอ็มโบยา โอเดจ |
259. | คูเรีย เวสต์ | มาธิอัส นายามาเบะ โรบี |
260. | คูเรียตะวันออก | ไมโซริ มาร์วา คิตายามะ เคเมโระ |
สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร Kisii County | ||
261. | บองชารี | ต่อโชค ชาลส์ มัมวชา |
262. | มูกิรันโกใต้ | ซิลวานุส โอโซโร ออนยีเอโก |
263. | โบมาโชเกะ โบราบุ | นอลฟาซอน โอบาดีห์ บารองโก |
264. | โบบาซี | โอบิริ โมมันยี ผู้บริสุทธิ์ |
265. | โบมาโชเกะ ชาเช | มิรูก้า ออนดีกี อัลฟาห์ |
266. | ยาริบาริ มาซาบะ | ดาเนี่ยล อ็อกโวก้า มันดูคู |
267. | ญาริบารี ชาเช | ซาเฮียร์ จันดา |
268. | กิตูตู ชาเช นอร์ธ | นยาคุนดี ยาเฟธ โมกายา |
269. | คิตูตู ชาเช เซาท์ | อันโตนีย์ กิบาเกนดี |
ส. ส. Nyamira เคาน์ตี้ | ||
270. | กิตูตูมาซาบา | ไคลฟ์ ออมบาเน กิไซโร |
271. | มูจิรันโกตะวันตก | สตีเฟน เอ็ม. โมกากา |
272. | มูจิรังโกเหนือ | โยอาช นียามาเช เนียโมโก |
273. | บรบือ | แพทริก คิบาเกนดี โอเซโร |
ส.ส.ไนโรบีเคาน์ตี | ||
274. | Westlands | ทิโมธี วานโยยี เวตังกูลา |
275. | ดาโกเรติเหนือ | เบียทริซ คาเดเวเรเซีย เอลาชี |
276. | ดาโกเรติใต้ | จอห์น เคียรี วาเวรู |
277. | Langata | ฟีลิกซ์ โอดิวูออร์ โคเด |
278. | Kibra | ปีเตอร์ โอเชียง โอเรโร |
279. | Roysambu | ออกัสติน คามันเด มวาฟริกา |
280. | Kasarani | โรนัลด์ คัมวิโก การาอูรี |
281. | Ruaraka | คาวาง ทอม โจเซฟ ฟรานซิส |
282. | Embakasi South | จูเลียส มูซิลี มาวาเต |
283. | Embakasi North | เจมส์ มวังกิ กาคุยะ |
284. | Embakasi Central | เมชาดงค์ เบนจามิน กาธีร์ |
285. | Embakasi ตะวันออก | บาบู โอวิโน พอล อองกิลี |
286. | ฝั่งตะวันตก | มาร์ก ซามูเอล มูริธี มูเวนเย |
287. | Makadara | จอร์จ อลัดวา โอมเวรา |
288. | Kamukunji | อับดี ยูซุฟ ฮัสซัน |
289. | Starehe | มวาโก เอมอส ไมนา |
290. | Mathare | แอนโธนี ทอม โอลูอช |